WUTA INDUCTION LANTARKI

description

WUTA INDUCTION LANTARKI

Tanderun shigar da wutar lantarki wani nau'in tanderun narkewa ne wanda ke amfani da igiyoyin lantarki don narkar da ƙarfe. Induction tanderu suna da kyau don narkewa da haɗa nau'ikan karafa iri-iri tare da asarar ƙarancin narkewa, duk da haka, ƙarancin tace ƙarfen yana yiwuwa.
KA'IDAR INDUCATION FURNACE
Ka'idar tanderun induction shine dumama shigar.
HUDUBAR GABATARWA: Dumamar shigar da wani nau'i ne na dumama mara lamba don kayan sarrafawa.
Ka'idar dumama shigar da ita ta dogara ne akan sanannun al'amuran zahiri guda biyu:

1. Shigar da wutar lantarki

2. Tasirin Joule

1) INDUCIN ELECTROMAGNETIC

Canja wurin makamashi zuwa abin da za a zafi yana faruwa ta hanyar shigar da wutar lantarki.
Duk wani abu mai sarrafa wutar lantarki da aka sanya a cikin madaidaicin filin maganadisu shine wurin da aka haifar da igiyoyin lantarki, wanda ake kira eddy currents, wanda a ƙarshe zai kai ga dumama joule.

2) JOULE ZUMUNCI
Joule dumama, wanda kuma aka sani da ohmic dumama da kuma resistive dumama, shi ne tsarin da nassi na wani lantarki halin yanzu ta cikin madugu saki zafi.
Zafin da aka samar ya yi daidai da murabba'in na yanzu wanda aka ninka ta hanyar juriya na lantarki na waya.

Dumamar shigarwa ya dogara da keɓaɓɓen halaye na makamashin mitar rediyo (RF) - wannan ɓangaren bakan na'urar lantarki da ke ƙasa da infrared da makamashin microwave.
Tunda ana canja wurin zafi zuwa samfur ta raƙuman ruwa na lantarki, ɓangaren bai taɓa zuwa cikin hulɗa kai tsaye da kowane harshen wuta ba, inductor ɗin kanta baya yin zafi kuma babu gurɓataccen samfur.

–Induction dumama dumama ce mai sauri, mai tsabta, mara ƙazanta.

-Cin induction yana da sanyi don taɓawa; zafin da ke tasowa a cikin nada yana sanyaya akai-akai da ruwa mai yawo.

KYAUTATA NA WUTA INDUCTION LANTARKI


- Tanderun shigar da wutar lantarki yana buƙatar coil ɗin lantarki don samar da cajin. Ana maye gurbin wannan na'urar dumama daga ƙarshe.

–Karfin da aka sanya karfen a ciki an yi shi ne da wasu abubuwa masu karfi da za su iya jurewa zafin da ake bukata, ita kuma wutar lantarki da kanta ta sanyaya ta hanyar ruwa ta yadda ba za ta yi zafi ba ko kuma ta narke.

- Tanderun shigar da wutar lantarki na iya girma da girma, daga ƙaramin tander da aka yi amfani da ita don ingantattun allurai kawai kusan kilogiram na nauyi zuwa manyan tanderun da aka yi don samar da ƙarfe mai tsafta don aikace-aikace daban-daban.

-Fa'idar tanderun ƙaddamarwa shine tsari mai tsabta, ingantaccen makamashi da sarrafa narkewa idan aka kwatanta da yawancin sauran hanyoyin narkewar ƙarfe.

- Kafafu na amfani da irin wannan tanderun kuma yanzu haka ma ƙarin wuraren samar da ƙarfe suna maye gurbin cupolas tare da murhun wuta don narkar da baƙin ƙarfe, yayin da tsohon ke fitar da ƙura da sauran gurɓataccen iska.

- Ƙarfin wutar lantarki ya bambanta daga ƙasa da kilogiram ɗaya zuwa ƙarfin tan ɗari, kuma ana amfani dashi don narkar da ƙarfe da ƙarfe, jan karfe, aluminum, da karafa masu daraja.

-Babban koma baya ga amfani da tanderun shigar da shi a cikin katafaren gini shine rashin iya tacewa; kayan caji dole ne su kasance masu tsabta daga samfuran oxidation da kuma na sanannen abun da ke ciki, kuma wasu abubuwa masu haɗawa na iya ɓacewa saboda iskar oxygenation (kuma dole ne a sake ƙara su zuwa narke).

FA'IDODIN TANA JIN LANTARKI:
Tushen shigar da wutar lantarki yana ba da wasu fa'idodi akan sauran tsarin tanderun. Sun hada da:

Haɓaka Mafi Girma. Rashin tushen konewa yana rage asarar oxidation wanda zai iya zama mahimmanci a cikin samar da tattalin arziki.
Saurin Farawa. Cikakken wuta daga wutar lantarki yana samuwa, nan take, don haka rage lokaci don isa zafin aiki. Lokacin cajin sanyi na awa ɗaya zuwa biyu ya zama ruwan dare.
Sassauci. Babu narkakkar ƙarfe da ke da mahimmanci don fara kayan aikin narkewar matsakaici mara ƙarfi mara ƙarfi. Wannan yana sauƙaƙe farawa mai maimaita sanyi da canje-canjen gami da yawa.
Hankali na Halitta. Matsakaicin mitar raka'a na iya ba da aikin motsa jiki mai ƙarfi wanda ke haifar da narke iri ɗaya.
Narkewar Tsabtace. Babu samfuran konewa na nufin mafi tsaftataccen yanayi mai narkewa kuma babu samfuran da ke da alaƙa da tsarin sarrafa gurɓataccen konewa.
Karamin Shigarwa. Za'a iya samun ƙimar narkewa mai girma daga ƙananan murhu.
Rage Refractory. Ƙimar ƙarami dangane da ƙimar narkewa yana nufin tanderun shigar da ƙara suna buƙatar ƙarancin juzu'i fiye da raka'o'in da ake kora man mai Ingartaccen Muhalli na Aiki. Tanderun shigar da kara sun fi shuru fiye da tanderun gas, tanderun baka, ko kofuna. Babu iskar gas mai ƙonewa kuma an rage zafin sharar gida.
Adana Makamashi. Gabaɗaya ƙarfin kuzari a cikin narkewar shigarwa ya bambanta daga kashi 55 zuwa 75 cikin ɗari, kuma yana da kyau sosai fiye da hanyoyin konewa.

injin wutar lantarki

=